khunglongbeo đã luận Kính gửi BQT- xin luận giúp em về công việc và tiền đồ với. sinh 04/06/1979 giờ Thìn

Thảo luận trong 'Nhóm 197x' bắt đầu bởi danghue, 19/6/15.

1. danghue

danghue New Member

Kính mong diễn đàn luận giúp em lá số này với!. Hiện tại 37t rồi mà vẫn trắng tay, không tiền, không nhà, không công danh sự nghiệp, lại chuẩn bị chuyển công việc... nên em đang rất mông lung, mơ hồ không biết tương lai phía trước sẽ là gì....
    Rất mong nhận được sự giúp đỡ tư vấn của diễn đàn (em đang làm về tài chính kế toán)

Trân trọng!

2. khunglongbeo

khunglongbeo Administrator Thành viên BQT Người Luận Giải

Xin trả lời thắc mắc của bạn như sau:

Bất kì ai cũng có đại vận của riêng mình, thường 10 năm là 1 đại vận, trong 10 năm đó lại chia làm 3 tiểu vận nhỏ, mỗi tiểu vận như vậy chiếm tầm 3.3 năm, những thay đổi - lên xuống tạo nên đời người. Bạn năm nay 37 tuổi, thuộc đại vận từ 36 - 45, đại vận này đối với bạn rất tốt. Trong đó, từ 36 - 39, dễ có nhà riêng (nếu chưa có), hoặc có nhiều việc động tới chuyện nhà cửa - đất cát, nhưng theo chiều hướng tích cực - tốt, từ 39 - 42, giai đoạn này thì chủ về tang gia, nghĩa là nếu bạn còn bố mẹ - người lớn tuổi thì các cụ yếu trong giai đoạn này, cũng là ý nói giai đoạn bạn khá khổ tâm - phải lo nghĩ nhiều việc (nhưng nghiêng về tang gia nhiều hơn), từ 42 - 45 thì tốt vê tiền bạc tài chính, nhất là nếu có anh chị em - đặc biệt làm trong ngành hành pháp thì công thành danh toại, từ đó hỗ trợ ngược cho bạn rất nhiều điều.

Lá số bạn thực ra rất tốt, nhưng chỉ hơi mê tiền - nhiêu cũng thấy không đủ nên cảm thấy mình "trắng tay" thôi. NHưng so với mặt bằng xã hội thì quá tốt, và dù gì đi nữa, từ 36 trở đi đâu vào đấy.

3. danghue

danghue New Member

Cảm ơn bác khunglongbeo nhiều lắm.... Em thực sự cảm thấy thật tuyệt!!!!! khi đọc được bài luận của bác. Nó thực sự có ý nghĩa rất nhiều với em.

Công việc của em đang lu bu, vật vã ... bầm dập vì thanh tra thuế... nên hôm nay em mới vào cảm ơn bác được....an hệ xã hội ổn

Thực sự mà nói, bản thân em cũng tự nhận thấy mình sống tốt, quan hệ xã hội cũng tạm ổn, năng lực trong công việc cũng tương đối... nhưng cuộc sống hiện tại thì vẫn rất kho khăn chưa thuận lợi... cho nên luôn tự nhủ cần phải lỗ lực nhiều hơn...

Bác khunglongbeo bảo em: " hơi mê tiền" em thấy cũng có lẽ đúng vì trong công việc của em luôn liên quan đến tiền rất nhiều và bản thân em thấy khi làm bất cứ việc gì, ở đâu em cũng luôn liên quan đến nhưng nguồn tài chính cực lớn... từ chứng khoán đến lĩnh vực XNK ... như hiện tại những con số tài chính mà em đang phải xử lý cũng lên đến 3000-4000 tỷ/năm. Nhưng thực tế em vẫn là người làm công ăn lương rất đơn thuần ... nên vì vậy mà em vẫn rất mê tiền ... hi hi...

Một lần nữa cảm ơn bac khunglongbeo rất nhiều. Đọc xong bài của bác em thấy tự tin và kỳ vọng nhiều vào công việc thay đổi sắp tới... hy vọng mọi việc sẽ thực sự được thuận lợi.

Trân trọng!